



# WIZARA YA AFYA YA UMMA NA USAFI

## ZAHANATI YA MBUGUNI, HATI YA HUDUMA YA WANANCHI

### DIBAJI

Zahanati ya Mbuguni na wafanyakazi wake imejitolea nafsi katika kuandaa utumishi bora wa kukinza, kukuza, kuponya, na kukarabati kwa wateja wote ikizingatia hadhi, weledi, na kwa wakati mfupi iwezekanavyo.

### KIVULI

Jumuia iliyo huru kutokana na maradhi inayozuilika na afya mbaya.

### WITO/UJUMBE

Kushiriki katika kutoa utumishi wa afya ulio bora, unaokua, unaokinza, unaoponya, na kukarabati. Utumishi ambao; unasawazika, unavutika, unafikika na unafikirika kwa jumua ya Msulwa.

### KIINI CHA THAMANI

Zahanati ya Mbuguni huongozwa na thamani zifuatazo:-

- Weledi
- Uadilifu
- Uaminifu
- Ubora
- Wakati
- Kazi ya kikao
- Uvumbuzi

### UTENDAJI

- Kusawazisha utekelezaji wa utumishi.
- Kutoa utumishi wa afya kwa wakati ufaao.
- Kuandaa utumishi wa afya uliobora
- Wateja wana haki za habari na mawasiliano.
- Ustahifu na taadhima kwa wateja.
- Kutobagua wateja.
- Kutoambia siri za wateja.
- Matibabu ya wateja kuwa faraghani.
- Epuka kufanya mabaya na hitari ya matibabu kwa wateja.

### KUKAGUA TENA MKATABA

Mkataba huu wa utumishi utakaguliwa baada ya kipindi Fulani kuhakikisha viwango vinavyokubalika na wateja pamoja na washika dau kuhusu kubadilika kwa mahitaji na matarajio yao.

### MAJIBU YA UTEKELEZAJI/ UTARATIBU WA MLALAMIKAJI

Zahanati ya Msulwa inakaribisha majibu ya utekelezaji na mapendekezo ya kufanya vizuri zaidi kwa utumishi. Majibu ya utekelezaji kutoka kwa wateja pamoja na walalamikaji yanafaa kuwasilishwa kwa msimamizi wa zahanati ya Msulwa, wanakamati au aandike na kuweka katika saduku la mapendekezo zahanatini.

## HIDUMA ZINAZOTOLEWA KATIKA ZAHANATI YA MBUGUNI

HUDUMA ZINAZOTOLEWA	YANAYOTAKIWA MGONJWA/MTEJA	MALIPO (KSHS)	MDA WA KUNGOJEA
1. Meza ya kuhudumiwa na ushauri/maswali	Ushirikiano kutoka Mgonjwa/mteja/jamii	Bure	Hadi dakika 5
2. Huduma za watoto <ul style="list-style-type: none"><li>❖ Chanjo na vitamini ya ziada</li><li>❖ Ushauri wa afya na lishe.</li><li>❖ Kuangalia kukua.</li><li>❖ Matibabu.</li></ul>	Watoto chini ya miaka 5	Bure	Hadi dakika 30
	Watoto wanaozidi Miaka 5		
	Malipo ya usajili	10/=	Hadi dakika 30
	Kadi ya usajili	10/=	Hadi dakika 30
3. Huduma za akina baba na mama <ul style="list-style-type: none"><li>❖ Kuzaa</li><li>❖ Kliniki kabla kuzaa</li><li>❖ Kliniki baada ya kuzaa</li><li>❖ Ukingaji wa kusambazwa ukimwi kutoka kwa mama hadi motto</li><li>❖ Kuambukizwa ukimwi</li><li>❖ Kupanga uzazi</li><li>❖ Mafunzo ya lishe</li></ul>	Kadi ya kuzaa Kadi ya Kliniki na ushirikiano kutoka kwa mgonjwa/mteja	Bure	Hadi dakika 30
4. Huduma za kutibiwa na kupimwa <ul style="list-style-type: none"><li>❖ Watu wazima na watoto juu ya miaka mitano</li><li>❖ Watoto chini ya miaka mitano</li></ul>	Kadi ya usajili katika Kituo cha afya	10/=	Hadi dakika 20
5. Huduma ya kulindwa kutokana na magonjwa, kukuza afya na ujumbe <ul style="list-style-type: none"><li>❖ Shinikizo ya damu</li><li>❖ Pima uzito</li><li>❖ Ushauri wa lishe</li></ul>	Shauku ya umma kwa masuala ya afya na kupata habari kwa urahisi.	Bure	Kuendelea
6. Ushauri na kupimwa Ukimwi kwa hiari (VCT)	Matakwa ya mteja na ushirikiano	Bure	Hadi dakika 30
7. Huduma ya Tibamaungo/ Ukarabati	Usajili	10/=	Kendelea

**Kuzaa, Huduma za afya kwa watoto wa umri wa chini ya miaka 5, matibabu ya malaria, T.B, Ukimwi na magonjwa ya mlipuko ni bure.**